An Lão: Tăng cường công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ
Trong 4 năm thực hiện Nghị quyết Đại hội XVII Đảng bộ huyện (nhiệm kỳ 2010 - 2015), Ban Thường vụ Huyện ủy An Lão luôn quan tâm đến công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức từ huyện đến xã. Việc làm này đã tạo sự chuyển biến tích cực cả về số lượng và chất lượng đội ngũ cán bộ trên địa bàn huyện.
Ban Thường vụ Huyện ủy An Lão xác định, xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức có phẩm chất đạo đức tốt, có bản lĩnh chính trị, có năng lực, tận tụy phục vụ nhân dân là nhiệm vụ trọng tâm và luôn được ưu tiên hàng đầu trong chiến lược phát triển KT-XH của huyện.
Nhiệm vụ trọng tâm, hàng đầu
Đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức được xem là nhiệm vụ quan trọng nhằm nâng cao năng lực để đội ngũ cán bộ hoàn thành tốt nhất nhiệm vụ được giao. Đồng thời đây cũng là một trong các giải pháp quan trọng nhằm nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức đảng và chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên.
Đào tạo, bồi dưỡng đội ngũ cán bộ, công chức nhằm phát huy hiệu quả công tác, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ phát triển KT-XH địa phương.
- Trong ảnh: Một góc xã An Quang, huyện An Lão. Ảnh: VĂN LƯU
Tăng cường công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, từ đầu nhiệm kỳ đến nay, Ban Thường vụ Huyện ủy An Lão đã cử 25 cán bộ đi học cao cấp lý luận chính trị, chỉ đạo mở 1 lớp bổ túc cấp III cho 74 cán bộ theo học; phối hợp với Trường Chính trị tỉnh mở 1 lớp trung cấp lý luận chính trị - hành chính tại huyện cho 84 cán bộ, công chức theo học; chỉ đạo UBND huyện phối hợp với Trường Trung học Kinh tế - Kỹ thuật Bình Định mở 1 lớp trung cấp nông nghiệp cho 64 cán bộ tham gia học. Đến nay, cán bộ công chức cấp huyện của An Lão có trình độ cao đẳng, đại học chiếm 75,5% (nghị quyết 80%); cán bộ công chức cấp xã có trình độ chuyên môn trung cấp trở lên chiếm 56,1% (nghị quyết 70%).
Ngoài ra, Ban Thường vụ Huyện ủy đã ban hành và triển khai thực hiện Nghị quyết chuyên đề về công tác quy hoạch, đào tạo, quản lý và sử dụng cán bộ giai đoạn 2011 - 2015. Từ đầu nhiệm kỳ đến nay đã có 77 đồng chí được bổ nhiệm, bổ nhiệm lại giữ chức vụ trưởng, phó các ban, ngành, đoàn thể huyện và cán bộ lãnh đạo quản lý các trường học. Công tác luân chuyển cán bộ theo Nghị quyết 11 của Bộ Chính trị được đẩy mạnh, với 4 cán bộ lãnh đạo các phòng, ban, ngành, đoàn thể huyện được luân chuyển về đảm nhiệm các chức danh chủ chốt ở cơ sở; 21 cán bộ được luân chuyển ngang.
Nâng cao năng lực công tác
Mặc dù còn gặp nhiều khó khăn nhưng thời gian qua, đội ngũ lãnh đạo cấp huyện của An Lão đã có nhiều nỗ lực, năng động trong chỉ đạo, điều hành để đưa huyện nghèo từng bước vươn lên và có những khởi sắc
Ông VÕ VINH QUANG, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh
Ông Võ Vinh Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, nhìn nhận: “Mặc dù còn gặp nhiều khó khăn nhưng thời gian qua, đội ngũ lãnh đạo cấp huyện của An Lão đã có nhiều nỗ lực, năng động trong chỉ đạo, điều hành để đưa huyện nghèo từng bước vươn lên và có những khởi sắc. Thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện ủy nên tiếp tục đẩy mạnh công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, nhất là cán bộ, công chức cấp xã để phát huy hiệu quả công tác, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ phát triển KT-XH địa phương”.
Theo ông Nguyễn Thanh Tùng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện An Lão, hiện nay trình độ, năng lực của đội ngũ cán bộ xã vẫn còn nhiều hạn chế nên khi triển khai nhiệm vụ gặp nhiều trở ngại. Vì vậy thời gian tới, huyện sẽ chú trọng công tác đào tạo, bồi dưỡng cho đội ngũ này. Trước mắt, huyện tiếp tục đẩy mạnh công tác đào tạo đội ngũ cán bộ, công chức gắn với công tác quy hoạch, phấn đấu đến năm 2015 có 80% cán bộ, công chức các ban, ngành, đoàn thể huyện có trình độ cao đẳng, đại học; 70% cán bộ, công chức cấp xã có trình độ từ trung cấp chuyên môn trở lên, trong đó có 30% có trình độ cao đẳng, đại học.
Ông Phạm Văn Nam, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy An Lão, cho biết để công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ của huyện thời gian tới, nhất là giai đoạn 2015-2020, Huyện ủy An Lão đã quán triệt sâu rộng nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm của cấp ủy Đảng và lãnh đạo các cấp về xây dựng đội ngũ cán bộ, công chức. Huyện ủy cũng xây dựng các chương trình, nội dung bồi dưỡng về lý luận chính trị, chuyên môn, nghiệp vụ cho cán bộ theo lĩnh vực, vị trí công tác của cán bộ và yêu cầu thực tế, góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị của địa phương.
NGUYỄN PHÚC