“Chương trình xanh Hoài Ân” thực hiện nhiều phần việc giàu ý nghĩa
60 tình nguyện viên thuộc Đội Công tác xã hội Hoài Ân (thôn Gia Chiểu 2, thị trấn Tăng Bạt Hổ) cùng sinh viên ở các trường đại học, cao đẳng ở TP Quy Nhơn quê ở Hoài Ân vừa thực hiện “Chương trình xanh Hoài Ân”.
Các tình nguyện viên, sinh viên đã tổ chức các hoạt động như: dọn vệ sinh dọc các tuyến sông, suối; phát quang bụi rậm ở khu dân cư, trường học; trồng cây xanh tại các thôn Gia Chiểu 2, Gò Cau, Thanh Tú thuộc thị trấn Tăng Bạt Hổ; tặng 2 suất học bổng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở thị trấn Tăng Bạt Hổ. Tổng chi phí cho các hoạt động kể trên khoảng 10 triệu đồng do các bạn đóng góp, vận động một số nhà hảo tâm tài trợ và trích nguồn quỹ từ trang web bán sản phẩm xanh do các bạn tự làm tại shopxanh.net.
H.YẾN