Tập huấn về chẩn đoán và điều trị một số bệnh ung thư phổ biến
(BĐ) - Từ ngày 6 đến 26.11, Sở Y tế tổ chức 6 lớp tập huấn về chẩn đoán và điều trị một số bệnh ung thư phổ biến cho bác sĩ và y sĩ thuộc trạm y tế xã, phường, thị trấn trong tỉnh.
Nội dung của lớp tập huấn là điều trị ung thư phổi không tế bào nhỏ; cập nhật thông tin về ung thư dạ dày; ung thư đại trực tràng; khám phát hiện, chẩn đoán sớm ung thư vú; sàng lọc ung thư cổ tử cung… Các học viên cũng được cập nhật tình hình mắc và tử vong do ung thư tại Bình Định trong giai đoạn 2010-2012.
Tin, ảnh: NGUYỄN VĂN TRANG