Đỡ đầu 2 học sinh mồ côi, khó khăn
(BĐ) - Chiều 17.11, Đội Công tác xã hội huyện Hoài Ân phối hợp với Đoàn trường THPT Trần Quang Diệu đã tổ chức nhận đỡ đầu 2 học sinh: Nguyễn Thị Thương, lớp 11A4 thuộc diện gia đình nghèo ở thôn Bình Sơn, xã Ân Nghĩa và Nguyễn Thị Sa Sa, lớp 11A2, mẹ mới mất vì bệnh ung thư máu, gia đình đông con, ở thôn Phú Hữu 2, xã Ân Tường Tây. Đội Công tác xã hội huyện Hoài Ân sẽ hỗ trợ từ 200 ngàn đến 500 ngàn đồng/tháng cho hai em. Ngoài ra, Đội đã trao 2 suất học bổng “Vì em xứng đáng” trị giá 500 ngàn đồng/suất. Được biết, số tiền hỗ trợ hàng tháng và học bổng được chủ nhà xe Minh Hạnh, thị trấn Tăng Bạt Hổ, huyện Hoài Ân tài trợ.
HẢI YẾN