Thí sinh Bình Định đã xin rút khỏi cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2014
(BĐ) - Đại diện duy nhất của Bình Định lọt đến vòng chung kết cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2014 - thí sinh Huỳnh Thị Thùy Vân (SBD 983) đã làm đơn xin rút không tiếp tục tham gia tranh tài tại cuộc thi này.
Lý do Thùy Vân đưa ra là không đủ sức khỏe, khó có thể tham gia toàn bộ chương trình của vòng chung kết. Thùy Vân là 1 trong 2 thí sinh Hoa hậu Việt Nam làm đơn xin rút khỏi cuộc thi, cùng với thí sinh Phạm Mỹ Linh. Như vậy, thay vì 40 thí sinh như danh sách ban đầu, đến nay vòng chung kết Hoa hậu Việt Nam 2014 sẽ chỉ còn lại 38 thí sinh của cả hai miền.
Như Báo Bình Định đã đưa tin, thí sinh Huỳnh Thị Thùy Vân, 22 tuổi (nhà ở TP Quy Nhơn) đang là sinh viên ngành Quản trị doanh nghiệp - marketing và bán hàng, Trường Đại học FPT Polytechnic Đà Nẵng (học tại cơ sở TP Hồ Chí Minh). Tham gia cuộc thi Hoa hậu Việt Nam 2014, Thùy Vân lọt vào top 20 người đẹp khu vực phía Nam và được đi tiếp vào vòng chung kết. Tuy nhiên trước thềm vòng chung kết, người đẹp này đã chủ động dừng tham gia.
KHẢI THƯ