KẾT THÚC LIÊN HOAN GIA ĐÌNH VĂN HÓA TỈNH BÌNH ĐỊNH LẦN THỨ IV- 2014:
TP Quy Nhơn và huyện Tuy Phước đoạt giải Nhất toàn đoàn
(BĐ)-Tối 27.11, tại Trung tâm Văn hóa tỉnh, Liên hoan Gia đình văn hóa tỉnh Bình Định lần thứ IV- 2014 đã tổng kết và trao giải thưởng.
Theo đánh giá của Ban tổ chức Liên hoan, phần lớn các gia đình đã có sự chuẩn bị tốt, huy động được nhiều thành viên nhiệt tình tham gia các phần thi giới thiệu về mình, hùng biện, trắc nghiệm kiến thức xã hội, cùng nhau thi tài, ẩm thực. Một số thành viên ở các gia đình thể hiện được kiến thức văn hóa, năng khiếu nghệ thuật gây ấn tượng cho người xem…
Ban tổ chức đã trao tổng cộng 29 giải Nhất, Nhì, Ba và 1 giải Gia đình tài tử, 3 giải Thành viên nhỏ tuổi ấn tượng cho các tập thể và cá nhân tham gia ở từng nội dung thi. Gia đình bà Cung Thị Dung (TP Quy Nhơn) và gia đình ông Nguyễn Văn Ngọc (huyện Tuy Phước) cùng đoạt giải Nhất toàn đoàn. Các gia đình ông Dương Minh Tú (huyện An Lão), Nguyễn Ngọc Tân (thị xã An Nhơn), Nguyễn Nhiên (huyện Hoài Nhơn) cùng đoạt giải Nhì toàn đoàn. Các gia đình ông Lê Văn Nghệ (Hoài Ân), ông Đinh Hồ (Vĩnh Thạnh), bà Nguyễn Thị Hương (Tây Sơn) cùng đoạt giải Ba toàn đoàn.
Hoài Thu