Trường Cao đẳng Y tế Bình Định được phép thành lập Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học
(BĐ) - Ngày 27.11, UBND tỉnh đã ban hành văn bản đồng ý về chủ trương thành lập Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học trực thuộc Trường Cao đẳng Y tế Bình Định. UBND tỉnh giao Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế Bình Định ra quyết định thành lập Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học và chịu trách nhiệm trước UBND tỉnh về mọi hoạt động của Trung tâm theo đúng quy định hiện hành của Nhà nước.
Theo ông Trần Đình Đạt, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng Y tế Bình Định, việc thành lập Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học sẽ tạo điều kiện thuận lợi cho hoạt động đào tạo của Trường, đặc biệt là việc dạy tiếng Nhật cho điều dưỡng để đạt tiêu chuẩn làm việc tại Nhật Bản trong tương lai. Trường Cao đẳng Y tế Bình Định hiện có trên 2.000 học sinh, sinh viên.
MAI LÂM