HỘI THI NÉT ĐẸP NỮ CÁN BỘ NGÀNH NGÂN HÀNG BÌNH ĐỊNH NĂM 2014:
Nguyễn Thị Quỳnh Trang đoạt giải Nhất
(BĐ) - Tối 30.11, tại Trung tâm Văn hóa tỉnh Bình Định (TP Quy Nhơn) đã diễn ra “Hội thi Nét đẹp nữ cán bộ ngành Ngân hàng Bình Định lần thứ II-năm 2014”. Hội thi do Chi nhánh NHNN Bình Định tổ chức với sự tham gia của 26 thí sinh là các cán bộ, công chức, viên chức thuộc các tổ chức tín dụng hoạt động trên địa bàn tỉnh.
Theo đó, các thí sinh tham gia Hội thi phải trải qua 2 vòng thi. Ở vòng thi thứ nhất gồm có 3 phần: Trình diễn trang phục bắt buộc (áo dài truyền thống Việt Nam); trình diễn trang phục tự chọn; trình diễn tài năng (thí sinh chọn một trong các nội dung: Hát; ngâm thơ; thể thao nghệ thuật; nhảy, khiêu vũ nghệ thuật; vẽ tranh giấy hoặc tranh cát; biểu diễn võ thuật; cắm hoa…). Ở vòng thi thứ 2, Ban tổ chức chọn 10 thí sinh vào chung kết và thi ứng xử với 2 nội dung: Chuyên môn nghiệp vụ và kiến thức xã hội.
Kết quả, giải Nhất đã thuộc về thí sinh Nguyễn Thị Quỳnh Trang (Chi nhánh BIDV Bình Định); giải Nhì thuộc về Nguyễn Thị Hồng Bảo (Chi nhánh NHNN Bình Định); giải Ba thuộc về Nguyễn Võ Tường Vy (Chi nhánh VietComBank Phú Tài). Ngoài ra, Ban tổ chức còn trao 2 giải Khuyến khích và 5 giải phụ.
VIẾT HIỀN