ÐẠI HỘI HỘI NẠN NHÂN CÐDC/DIOXIN TỈNH LẦN II:
Phấn đấu 100% xã, phường, thị trấn Đại hội thành lập Hội
(BĐ)- Ngày 8.5, Hội nạn nhân chất độc da cam/dioxin (NNCĐDC) tỉnh đã tổ chức Đại hội đại biểu lần thứ II, nhiệm kỳ 2013 - 2018. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thị Thu Hà đã đến dự.
Trong nhiệm kỳ 2006 - 2012, Hội NNCĐDC tỉnh đã vận động thành lập Hội trên 8 huyện, thị xã, thành phố; tập hợp 2.980 hội viên; có 33/159 xã, phường, thị trấn Đại hội thành lập Hội. Tỉnh hội đã tiếp nhận 1,5 tỉ đồng từ Trung ương Hội và các cơ quan, đơn vị, nhà hảo tâm trong tỉnh; tổ chức hỗ trợ kinh phí xây dựng 17 nhà tình thương cho các nạn nhân, thăm hỏi, tặng quà cho các nạn nhân vào các ngày lễ, tết, các đợt thiên tai, bão lụt…; lập được 8 bộ hồ sơ ở khu vực ô nhiễm nặng CĐDC (sân bay Phù Cát) để làm hồ sơ đấu tranh với Mỹ.
Nhiệm kỳ tới, Hội sẽ tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phấn đấu có 100% xã, phường, thị trấn Đại hội thành lập Hội và hoạt động có hiệu quả, phát triển thêm trên 3.000 hội viên, chú trọng công tác chăm sóc, giúp đỡ và bảo vệ quyền lợi hợp pháp cho nạn nhân, vận động quỹ hội đạt 3 tỉ đồng trở lên…
NGUYỄN MUỘI