Mang niềm vui đến cho trẻ em vùng cao
Vượt hơn 80km, gần 20 tình nguyện viên của Câu lạc bộ Tóc Quy Nhơn có mặt tại huyện vùng cao Vĩnh Thạnh hôm 6.12, trong chương trình thăm tặng quà, cắt tóc miền phí cho gia đình nghèo có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Vĩnh Thạnh.
Chương trình do Thành Đoàn, Hội LHTN TP Quy Nhơn phối hợp Câu lạc bộ Tóc Quy Nhơn tổ chức. Anh Phan Tuấn Hoàng, Chủ tịch Hội LHTN TP Quy Nhơn, tâm sự: “Nhận thấy người dân nơi đây, nhất là trẻ em, còn gặp rất nhiều khó khăn trong cuộc sống nên chúng tôi đã vận động, tổ chức nhiều chương trình hướng đến các em. Chương trình lần này nằm trong chương trình thường niên của Hội, với mục tiêu mang niềm vui đến với trẻ em nghèo vùng cao”.
30 suất quà, mỗi suất trị giá 300 ngàn đồng gồm chăn mền và tiền mặt, đã được các thành viên CVLB tặng các em với mong muốn giúp đỡ và san sẻ bớt những vất vả, thiếu thốn của các em nhỏ.
Bên cạnh những món quà thiết thực, các tình nguyện viên còn cắt tóc miễn phí cho các em; đồng thời giáo dục các em về cách ăn ở hợp vệ sinh, giữ vệ sinh thân thể, đầu tóc gọn gàng.
Anh Nguyễn Văn Thái, Hội trưởng Câu lạc bộ Tóc Quy Nhơn, chia sẻ: Gặp các em, tôi mới hiểu những khó khăn trong đời sống thường nhật của các em nơi vùng cao này. Tôi mong sẽ có thêm nhiều lần được đến với các em, cùng như được sản sẻ bớt cho các em một chút khó khăn…”.
XUÂN DŨNG