Ngày hội “Thanh niên với văn hóa giao thông” năm 2014: Huyện đoàn An Lão đoạt giải Nhất
(BĐ) - Ngày 7.12, tại Trường Trung cấp Nghề Hoài Nhơn (thị trấn Bồng Sơn, huyện Hoài Nhơn), Tỉnh đoàn tổ chức Ngày hội “Thanh niên với văn hóa giao thông” năm 2014 với sự tham gia của gần 1.000 ĐVTN đến từ các Huyện đoàn: Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Nhơn, Hoài Ân, An Lão.
Tại Ngày hội, 50 ĐVTN huyện Hoài Nhơn ra quân diễu hành bằng xe đạp điện tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ tại các tuyến đường chính trên địa bàn thị trấn Bồng Sơn. ĐVTN các huyện tham gia hoạt động: Vẽ tranh tuyên truyền về văn hóa giao thông; Sơ, ứng cứu nhanh khi có tai nạn giao thông; Nhảy dân vũ, flashmob, hiphop tuyên truyền về an toàn giao thông (ATGT).
Kết quả, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất toàn đoàn cho Huyện đoàn An Lão. Huyện đoàn Phù Cát đoạt giải Nhì và Huyện đoàn Hoài Nhơn đoạt giải Ba.
HẢI YẾN