Nhóm Thiện Tâm Bình Định tặng quà cho người nghèo
(BĐ) - Ngày 12 và 13.12, thay mặt nhà hảo tâm, nhóm Thiện Tâm Bình Định đã trao 100 phần quà cho người nghèo xã Vĩnh Thuận, huyện Vĩnh Thạnh và 35 bệnh nhân chạy thận nhân tạo đang tạm trú gần nhà tang lễ BVĐK tỉnh. Cụ thể, nhóm đã tặng mỗi người nghèo huyện Vĩnh Thạnh 10kg gạo, 1 thùng mì tôm, 2 chai nước tương, dầu gió, trị giá hơn 200 ngàn đồng/phần; tặng bệnh nhân chạy thận nhân tạo mỗi hộ 1 thùng mì tôm và 2 chai nước tương. Tổng trị giá các phần quà hơn 20 triệu đồng.
HÀ THANH