Bắt kẻ sống lang thang, trộm cắp
Chiều 15.12, Công an phường Trần Phú, TP Quy Nhơn đã đưa đối tượng Trần Văn Nam (SN 1998, quê quán huyện Trần Văn Thời, tỉnh Cà Mau, sống lang thang tại Quy Nhơn) vào Trung tâm giáo dục lao động xã hội tỉnh để quản lý giáo dục. Theo hồ sơ CA phường Trần Phú, năm 2007 Nam đến TP Quy Nhơn sống lang thang và đã nhiều lần trộm cắp tài sản người khác. Sáng 15.12, Nam đến phòng khám tư nhân trước BVĐK tỉnh trộm xe máy biển số 77 006AC của bệnh nhân đến khám bệnh thì bị nhân dân phát hiện đuổi bắt, giao Công an phường Trần Phú.
BẢO VĂN