Gặp mặt nạn nhân, thân nhân bị tai nạn giao thông
(BĐ) - Ngày 15.12, Hội LHPN tỉnh phối hợp với Ban ATGT tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức buổi gặp mặt nạn nhân, thân nhân bị tai nạn giao thông và biểu dương gương người tốt việc tốt trong công tác đảm bảo trật tự ATGT tỉnh.
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu giao lưu, chia sẻ những khó khăn, mất mát của các gia đình nạn nhân bị tai nạn giao thông với chị Nguyễn Thị Điệu, phường Lê Lợi, TP Quy Nhơn; Nguyễn Thị Thu, xã Nhơn Hậu, thị xã An Nhơn; bác sĩ Trương Kim Hùng, Phó Khoa ngoại chấn thương bỏng BVĐK tỉnh. Buổi gặp mặt còn có dịp trò chuyện, giao lưu với 3 gương mặt điển hình người tốt việc tốt trong công tác gìn giữ, chấp hành và tuyên truyền ATGT gồm: Thiếu tá Lê Hồng Phương, Phó Đội trưởng Đội Tuyên truyền Phòng cảnh sát giao thông Đường bộ - đường sắt Công an tỉnh; Nguyễn Thị Bích Phượng, thị trấn Ngô Mây, huyện Phù Cát; Phan Thị Châu Sơn, Phó Chủ tịch Hội LHPN phường Lê Lợi, TP Quy Nhơn.
Nhân dịp này, Hội LHPN tỉnh tổ chức trao 8 suất quà, trị giá 200 ngàn đồng/suất cho gương mặt điển hình người tốt việc tốt trong công tác gìn giữ, chấp hành và tuyên truyền ATGT và 11 suất quà, trị giá 500 ngàn đồng/suất cho các nạn nhân và người nhà của nạn nhân bị tai nạn giao thông.
H.YẾN