Trộm 8 xe máy, lãnh 4 năm 9 tháng tù
Ngày 16.12 tại phường Nhơn Hưng, TAND thị xã An Nhơn mở phiên tòa hình sự lưu động, tuyên phạt Lê Văn Sơn (SN 1985, ở xã Trung Hải, huyện Gio Linh, tỉnh Quảng Trị) 4 năm tù giam, Đặng Ngọc Lân (em vợ Sơn, SN 1994, trú xã Nhơn Mỹ, thị xã An Nhơn) 9 tháng tù giam cùng về tội trộm cắp tài sản (ảnh).
Theo cáo trạng, năm 2010, Sơn bị TAND huyện Đức Hòa (Long An), xử phạt 3 năm tù về tội tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có. Trong thời gian chấp hành án, Sơn học được cách phá khóa các loại xe máy từ một bạn tù, nên sau khi ra tù, mặc dù chưa được xóa án tích, với sự hỗ trợ của em vợ là Đặng Ngọc Lân, Sơn đã đi trộm cắp xe máy trên địa bàn các huyện Tây Sơn, Phù Cát, thị xã An Nhơn. Trong thời gian chưa đầy 1 tháng (từ 25.5 - 18.6.2014), Sơn lấy trót lọt 8 xe mô tô, đều mang hiệu Sirius (trị giá trên 184 triệu đồng) và đưa vào TP Hồ Chí Minh tiêu thụ.
XUÂN THỨC