Đòi nợ, bị đâm trọng thương
Sáng 16.12, bác sĩ Khoa Cấp cứu hồi sức ngoại - BVĐK tỉnh cho biết, anh Lê Văn Hà (SN 1964, ở KV1, phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn) được đưa đến bệnh viện trong tình trạng lưỡi dao Thái Lan còn dính trong bả vai phải; sau khi được mổ cấp cứu đã qua cơn nguy hiểm nhưng vẫn còn phải theo dõi đặc biệt.
Khoảng 17 giờ 15 ngày 15.12, anh Hà đi mô tô đến nhà số 117 đường Huỳnh Thúc Kháng, thuộc KV2, phường Thị Nại, TP Quy Nhơn đòi nợ anh Lê Văn Đức (SN 1972, ở địa chỉ trên) thì xảy ra mâu thuẫn với Nguyễn Hoàng Việt (thường gọi ốc ghẻ, SN 1984, ở đường Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn) và một thanh niên khác là bạn của Việt đang có mặt cùng anh Đức trong nhà. Đang lời qua, tiếng lại bỗng Việt và bạn của y dùng dao Thái Lan đâm anh Hà một nhát trúng bả vai làm lưỡi dao gãy dính trong người, một nhát trúng bàn tay trái chảy máu rồi cùng nhau bỏ trốn.
ĐẶNG THÁI