Giao lưu “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 70 năm Ngày thành lập QĐND Việt Nam (22.12.1944 - 22.12.2014) và 25 năm Ngày hội QPTD (22.12.1989 - 22.12.2014), tối 16.12, Bộ CHQS tỉnh phối hợp với Đài PT-TH Bình Định tổ chức chương trình giao lưu “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”. Đến dự đêm giao lưu có các đồng chí: Hồ Quốc Dũng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Võ Vinh Quang, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Phan Phi Hổ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh; các đồng chí nguyên lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh, Anh hùng Lực lượng Vũ trang Nhân dân…
Đêm giao lưu đã nghe các khách mời gồm: Ông Lê Đình Ngọc, đại diện cựu chiến binh trong thời kỳ chống Pháp; bà Phạm Thị Hồng Lạc, đại diện cựu chiến binh trong thời kỳ chống Mỹ; thượng úy Cao Điền Phòng, sỹ quan Cảnh sát biển thuộc Cảnh sát biển Vùng 2 (Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam); chiến sĩ Trương Văn Hạnh, quân nhân dự bị động viên tiêu biểu; bà Nguyễn Thị Lừng, gia đình tiêu biểu trong thực hiện Luật Nghĩa vụ quân sự; trung tá Trần Thanh Hải, sỹ quan tiêu biểu đang công tác trong lực lượng vũ trang tỉnh và đồng chí Võ Trường Thọ, Chủ tịch UBND xã Cát Tài (huyện Phù Cát) kể lại những chặng đường đầy gian khổ, hy sinh của cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc và bảo vệ chủ quyền biển đảo thiêng liêng của Tổ quốc, nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới…
Chương trình giao lưu “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ” nhằm tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, nhân dân và lực lượng vũ trang tỉnh về lịch sử, truyền thống vẻ vang của Quân đội Nhân dân Việt Nam anh hùng, hình ảnh tốt đẹp của Bộ đội Cụ Hồ. Qua đó, khơi dậy niềm tự hào, tự tôn dân tộc, tinh thần yêu nước, đề cao ý thức tự lực, tự cường, phát huy nội lực, ra sức xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh, xây dựng lực lượng vũ trang tỉnh vững mạnh toàn diện.
Dưới đây là một số hình ảnh P.V Báo Bình Định ghi lại tại buổi giao lưu:
Tin: NGUYỄN PHÚC
Ảnh: Văn Lưu