Nâng cao nhận thức, cách phòng tránh tai nạn do bom, mìn, vật liệu nổ
(BĐ) - Ngày 17.12, Đoàn công tác của Văn phòng Cơ quan Thường trực Ban chỉ đạo Chương trình hành động quốc gia khắc phục hậu quả bom mìn sau chiến tranh (gọi tắt Chương trình 504) đã về khảo sát thực tế tại Bình Định và tổ chức tuyên truyền về Chương trình 504, giáo dục nâng cao nhận thức, cách phòng tránh tai nạn do bom, mìn, vật liệu nổ sót lại sau chiến tranh.
Đoàn đã trực tiếp đến tuyên truyền bằng hình thức trực quan cho học sinh và giáo viên Trường THCS Cát Nhơn (Phù Cát) về tác hại, hậu quả của các loại bom, mìn, vật liệu nổ sót lại sau chiến tranh và cách phòng tránh hiệu quả nhất. Đoàn công tác cũng tặng quà cho nhà trường và thăm, tặng quà một số nạn nhân, gia đình nạn nhân do bom, mìn, vật liệu nổ gây nên.
Dự kiến ngày hôm nay (18.12), Đoàn công tác tiếp tục tổ chức tuyên truyền, nâng cao nhận thức, cách phòng tránh tai nạn do bom, mìn, vật liệu nổ sót lại sau chiến tranh tại một số trường học trên địa bàn TP Quy Nhơn; làm việc với tỉnh về tình hình khắc phục hậu quả bom mìn trong thời gian tới; thăm Đại đội công binh tỉnh thực hành rà phá và xử lý bom, mìn, vật liệu nổ; thăm Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn và Bệnh viện Chỉnh hình và Phục hồi chức năng Quy Nhơn…
NGUYỄN PHÚC