Phù Mỹ: Tổ chức Cuộc thi ảnh thời sự - nghệ thuật “Phù Mỹ - 40 năm xây dựng và phát triển”
Huyện Phù Mỹ vừa phát động Cuộc thi và Trưng bày ảnh thời sự - nghệ thuật lần thứ nhất, chủ đề “Phù Mỹ - 40 năm xây dựng và phát triển” nhằm mở rộng giao lưu giữa các nhiếp ảnh gia trong và ngoài huyện, tạo nguồn tư liệu hình ảnh để giới thiệu về quê hương và con người Phù Mỹ, trưng bày trong các dịp lễ, hội. Các tác phẩm lọt vào chung khảo sẽ được trưng bày trong Lễ kỷ niệm 40 năm giải phóng huyện Phù Mỹ (31.3.1975 - 31.3.2015).
Cuộc thi này do Trung tâm VHTT&TT huyện phối hợp Chi hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam tại Bình Định, Chi hội NSNA Bình Định tổ chức. Đối tượng dự thi là tất cả các nhiếp ảnh gia chuyên và không chuyên trong tỉnh, những người quê gốc ở Phù Mỹ đang học tập, công tác và sinh sống tại các tỉnh, thành trong nước.
Ban Tổ chức cuộc thi sẽ nhận ảnh đến hết ngày 15.3.2015; dự kiến chấm ảnh, trao giải và tổ chức trưng bày vào dịp kỷ niệm 40 năm Ngày giải phóng huyện Phù Mỹ 31.3.2015. Cơ cấu giải thưởng và nhuận ảnh: 1 giải Nhất: 5 triệu đồng; 2 giải Nhì: 2 triệu đồng/giải; 3 giải Ba: 1 triệu đồng/giải, 5 giải Khuyến khích mỗi giải 300 ngàn đồng và nhuận ảnh 100 ngàn đồng/ảnh.
XUÂN LỘC