Hội trại “Tuổi trẻ Bình Định xây dựng và bảo vệ Tổ quốc”
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 70 năm Ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam (22.12.1944 - 22.12.2014) và 25 năm Ngày hội Quốc phòng toàn dân (22.12.1989 – 22.12.2014), tối 18.12, tại Trung tâm Thể dục thể thao Quốc phòng, Bộ CHQS tỉnh và Tỉnh đoàn khai mạc hội trại “Tuổi trẻ Bình Định xây dựng và bảo vệ Tổ quốc”.
Dự hội trại có 400 thành viên, chia thành 20 trại, thuộc cơ quan quân sự 11 huyện, thị xã, thành phố và các phòng, trung đoàn, trường quân sự tỉnh; huyện, thị xã, thành đoàn và các đoàn trực thuộc… Trong khuôn khổ hội trại, sẽ diễn ra nhiều hoạt động như: thi trại đẹp, thi đấu thể thao (bóng chuyền, cầu lông, bóng bán), thi Nét đẹp quân nhân, thi nhảy dân vũ và khiêu vũ tập thể, các trò chơi dân gian, múa hát tập thể, trò chơi lớn… Đặc biệt, tại hội trại còn diễn ra chung kết Liên hoan tiếng hát dân ca và nhạc cụ dân tộc lần thứ II và thi ca khúc cách mạng.
Hội trại sẽ tổng kết và bế mạc vào tối mai (20.12).
H.YẾN