Quy Nhơn: Gặp mặt các chức sắc Công giáo, Tin lành nhân Lễ Giáng sinh 2014
(BĐ) - Sáng 19.12, Thành ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam TP Quy Nhơn tổ chức buổi gặp mặt các vị chức sắc Công giáo, Tin lành trên địa bàn TP Quy Nhơn nhân lễ Giáng sinh 2014.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo thành phố đã thông báo tóm tắt tình hình phát triển kinh tế - xã hội năm 2014 của TP Quy Nhơn và khẳng định, trong sự thành công chung của thành phố có sự đóng góp không nhỏ của các chức sắc và bà con giáo dân. Đồng thời, bày tỏ mong muốn các vị chức sắc Công giáo, Tin lành và bà con giáo dân tiếp tục phát huy truyền thống “Kính Chúa yêu nước”, sống “Tốt đời đẹp đạo”, góp phần củng cố khối đại đoàn kết toàn dân tộc, cùng nhân dân trong thành phố đoàn kết xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu mạnh văn minh.
Đại diện các chức sắc Công giáo và Tin lành cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo TP Quy Nhơn và hứa sẽ tiếp tục động viên giáo dân sống “Phúc âm trong lòng dân tộc”, đoàn kết lương - giáo, chấp hành tốt các chủ trương, chính sách, pháp luật của Nhà nước.
NGUYỄN HỒNG PHÚC