Lãnh đạo tỉnh thăm, chúc mừng Giáng sinh 2014
(BĐ) - Nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2014, chiều 22.12, Đoàn đại biểu của Tỉnh ủy, HĐND tỉnh, UBND tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng làm Trưởng đoàn, đã đến thăm Tòa Giám mục Quy Nhơn và Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh.
Tại các nơi đến thăm, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Tùng đã chúc các tổ chức, chức sắc Công giáo và bà con giáo dân trong tỉnh đón một mùa Giáng sinh vui vẻ, an lành. Đồng chí Nguyễn Thanh Tùng cũng thông báo với các chức sắc của Tòa Giám mục Quy Nhơn, Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh về tình hình chính trị, kinh tế - xã hội của tỉnh trong năm qua. Trong đó nêu rõ, bà con giáo dân đã có nhiều đóng góp trong sự phát triển chung của tỉnh nhà.
Giám mục Nguyễn Văn Khôi - Giám mục Giáo phận Quy Nhơn và Linh mục Đặng Công Anh - Chủ tịch Ủy ban Đoàn kết Công giáo tỉnh cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh. Đồng thời, bày tỏ vui mừng với những thành tựu trong phát triển kinh tế - xã hội trong năm qua; tin tưởng tỉnh nhà sẽ hoàn thành tốt các kế hoạch mới trong năm 2015. Các chức sắc Công giáo cũng khẳng định, sẽ luôn động viên, khuyến khích bà con giáo dân cùng nhau đoàn kết xây dựng quê hương giàu đẹp.
Cũng trong chiều 22.12, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng cùng đại diện lãnh đạo các sở, ngành đã đến thăm, chúc mừng Ban Đại diện Tin lành tỉnh (tại nhà thờ Tin lành Trung Ái, phường Nhơn Hòa, thị xã An Nhơn) và Hội Dòng Mến Thánh giá Quy Nhơn.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng tặng quà cho đại diện Hội Dòng Mến Thánh giá Quy Nhơn.
Tại các cơ sở tôn giáo đến thăm, Chủ tịch UBND tỉnh đã thông báo một số nét về tình hình kinh tế của tỉnh năm 2014; ghi nhận sự đóng góp của các tổ chức và các vị chức sắc, giáo dân trong sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng thời, mong muốn các tổ chức và các vị chức sắc tiếp tục củng cố giáo hội, tích cực hướng dẫn giáo dân thực hiện tốt các phong trào thi đua yêu nước, thực hiện tốt các chủ trương, chính sách của Đảng và Nhà nước.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã tặng hoa, quà và gửi những lời chúc tốt đẹp nhất trong mùa Giáng sinh 2014 đến các mục sư, nữ tu… cùng toàn thể giáo dân, mong mọi người được hưởng một mùa Giáng sinh an lành, tràn đầy niềm vui và hạnh phúc. Đại diện các tổ chức đã cám ơn sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh đối với các vị chức sắc cũng như toàn thể giáo dân trong dịp Giáng sinh 2014; đồng thời bày tỏ tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng và Nhà nước, hứa sẽ tiếp tục động viên các giáo dân sống tốt đời đẹp đạo, đóng góp nhiều hơn nữa trong công cuộc xây dựng, phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh nhà.
N.V.TRANG- LÊ CƯỜNG