Từ ngày 1.1.2015: Tiếp tục tuần tra, kiểm soát khu vực ven biển Quy Nhơn
(BĐ)- Ngày 22.12, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã ký văn bản số 5.784 đồng ý chủ trương tiếp tục tuần tra, kiểm soát vùng ven biển Quy Nhơn (thuộc khu vực vùng biển cấm từ Vnpearl đến bãi tắm Hoàng Hậu) nhằm đề phòng, ngăn chặn kịp thời việc tái diễn neo đậu tàu thuyền, khai thác và nuôi trồng hải sản ngừa vùng ven bãi biển TP Quy Nhơn.
Chủ tịch UBND tỉnh giao cho UBND TP Quy Nhơn phối hợp với Sở NN-PTNT, Công an tỉnh, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh và các đơn vị liên quan xây dựng kế hoạch phối hợp thực hiện đạt kết quả tốt nhất. Thời gian thực hiện từ ngày 1.1 đến ngày 31.12.2015.
THU HÀ