Ấm lòng trẻ em vùng xa
Với mong muốn đem đến cho trẻ em một Giáng sinh hạnh phúc, ấm áp, các bạn trẻ trong Đội Công tác xã hội (CTXH) Hoài Ân, thuộc chi đoàn thôn Gia Chiểu 2, thị trấn Tăng Bạt Hổ, huyện Hoài Ân tổ chức nhiều hoạt động vui chơi, tặng quà cho các em ở vùng cao.
Tuyên truyền ATGT bằng hình ảnh cho các em học sinh.
Từ đầu tháng 12, CLB tổ chức cho các thành viên làm thiệp Noel, kêu gọi các nhà hảo tâm trong huyện hỗ trợ, tặng quà cho các em. Vào ngày thứ Bảy, Chủ nhật hàng tuần trong tháng 12, cả đội lại làm ông già Noel, rong ruổi đến tận các trường mẫu giáo, tiểu học, THCS ở các xã Ân Phong, Ân Tường Tây, Ân Tường Đông, Ân Hữu, Ân Nghĩa… và Trung tâm Y tế huyện Hoài Ân để tổ chức các hoạt động: trò chơi tập thể, thi vẽ tranh, tìm hiểu ATGT... cho các em.
Đội CTXH Hoài Ân phối hợp với Xã đoàn Ân Hảo Đông trao 25 suất quà, trị giá 5 triệu đồng cho trẻ em.
BÙI NGHĨA