Trao nhà tình nghĩa cho quân nhân khó khăn
Sáng 26.12, tại thôn Kiều An, xã Cát Tân, huyện Phù Cát, thừa ủy quyền Đảng ủy Quân khu 5, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh đã bàn giao nhà tình nghĩa cho thiếu tá Nguyễn Hữu Thọ, Trợ lý chính trị Ban Chỉ huy Quân sự huyện Phù Cát.
Căn nhà được xây dựng với diện tích 100m2, cấp 4, với số tiền 200 triệu đồng; trong đó Quỹ tình nghĩa Quân khu 5 hỗ trợ 70 triệu đồng, cùng với đóng góp công lao động của cán bộ, chiến sĩ Ban Chỉ huy Quân sự huyện Phù Cát trong quá trình xây dựng nhà.
Được biết, gia đình thiếu tá Nguyễn Hữu Thọ có hoàn cảnh khó khăn, hiện chưa có nhà ở phải ở nhà bố mẹ; vợ anh Thọ là chị Nguyễn Thị Thủy bị bệnh tim thường xuyên phải điều trị, hai con đang học lớp 10 và lớp 5, cuộc sống gia đình chỉ dựa vào tiền lương của anh Thọ.
Tin, ảnh: LÊ LÀNH