AN NHƠN: Năm 2014 kết nạp 223 đảng viên mới
Năm 2014, Đảng bộ thị xã An Nhơn đã kết nạp đảng được 223 quần chúng ưu tú, đạt 108,78% so với chỉ tiêu. Đặc biệt, trong số đảng viên mới trên, có 13 thanh niên được kết nạp đảng trước khi trúng tuyển nhập ngũ đợt 2 năm 2014 và có 8 đoàn viên là học sinh lớp 12 của các trường THPT trên địa bàn.
Nhìn chung, trong năm qua, hầu hết các cấp ủy cơ sở ở An Nhơn đã quan tâm thực hiện công tác tạo nguồn, bồi dưỡng, phát triển đảng viên, đảm bảo số lượng, chất lượng và quy trình kết nạp. Thị xã đã mở 3 lớp bồi dưỡng kết nạp Đảng cho 345 đoàn viên, thanh niên, quần chúng ưu tú.
M.K