Từ 12.3 bắt đầu bán hồ sơ tuyển sinh đại học, cao đẳng
(BĐ) - Ông Trần Đức Minh, Giám đốc Sở GD&ĐT, đã thông báo nội dung trên tại Hội nghị triển khai công tác tuyển sinh vào các trường đại học, cao đẳng (ĐH, CĐ) năm 2013, do Sở GD&ĐT tổ chức ngày 11.3, với sự tham dự của 130 lãnh đạo, cán bộ làm công tác tuyển sinh ĐH, CĐ của các trường THPT, trung tâm GDTX và trung tâm GDTX-HN toàn tỉnh. Cụ thể, trong ngày 12.3, Sở sẽ chuyển hơn 119 ngàn hồ sơ đăng ký dự thi (ĐKDT) về các trường và trung tâm; đồng thời, tiến hành bán hồ sơ tại văn phòng Sở.
Thực hiện quy định của Bộ GD&ĐT, từ 11.3 đến 17 giờ ngày 11.4, Sở GD&ĐT, các trường THPT, trung tâm GDTX, trung tâm GDTX-HN bắt đầu nhận hồ sơ. Các trường ĐH, CĐ bắt đầu nhận từ ngày 12.4 đến 17 giờ ngày 19.4. Hồ sơ ĐKDT gồm: một túi đựng hồ sơ, phiếu số 1, phiếu số 2, 3, ảnh chân dung cỡ 4x6cm (chụp trong thời gian 6 tháng tính đến ngày nộp hồ sơ); 3 phong bì đã dán sẵn tem ghi rõ họ, tên, địa chỉ, số điện thoại của thí sinh, bản sao hợp lệ giấy chứng nhận ưu tiên (nếu có). Thí sinh đăng ký vào trường không tổ chức thi tuyển thì nộp thêm bản photocopy mặt trước của tờ phiếu ĐKDT số 1.
Theo quy định, học sinh, học viên đang học lớp 12 THPT và đã tốt nghiệp THPT tại trường, trung tâm nào thì nộp hồ sơ ĐKDT tại trường, trung tâm đó. Thí sinh có hộ khẩu ở tỉnh khác (mã D7) và thí sinh có hộ khẩu Bình Định đã tốt nghiệp THPT, TCCN trước năm 2012 (mã 00) thì nộp hồ sơ tại Sở GD&ĐT.