Tin vắn ngày 5.1
* Sáng 5.1, tại Trung tâm huấn luyện và bồi dưỡng nghiệp vụ, Công an tỉnh đã tổ chức lễ bế giảng lớp huấn luyện đợt 2, năm 2014 cho 135 chiến sĩ phục vụ có thời hạn trong lực lượng CAND. Sau lễ bế giảng, các chiến sĩ mới đã được phân công công tác tại các đơn vị nghiệp vụ và công an các địa phương trong tỉnh.
D.N
* Sáng 5.1, Kỳ thi giải toán trên máy tính cầm tay năm học 2014 - 2015 do Phòng GD&ĐT TP Quy Nhơn tổ chức đã diễn ra tại trường THCS Ngô Văn Sở, với sự tham gia của 86 học sinh thuộc 21 trường THCS và PTCS. Các loại máy tính được sử dụng trong kỳ thi này gồm: Casio Fx - 500A, Casio Fx 500 MS,ES, Casio Fx 570 MS, ES, Vinacal Vn-500 MS, 570MS. Các thí sinh đạt thành tích cao sẽ được tham gia đội tuyển của thành phố dự thi Kỳ thi giải toán trên máy tính cầm tay cấp tỉnh.
AN NAM