Nhiều hoạt động kỷ niệm 65 năm Ngày truyền thống HS, SV và Hội Sinh viên Việt Nam
(BĐ) - Kỷ niệm 65 năm Ngày truyền thống học sinh, sinh viên và Hội Sinh viên Việt Nam (9.1.1950 - 9.1.2015), trong 2 ngày 9 và 10.1, tại Trường ĐH Quy Nhơn sẽ diễn ra nhiều hoạt động sôi nổi, do Ban Thường vụ Tỉnh đoàn phối hợp với Ban Thư ký Hội Sinh viên Việt Nam tỉnh tổ chức.
Cuộc thi “Rung chuông vàng”, do Liên chi Đoàn khoa Sư phạm, Trường CĐ Bình Định tổ chức, chào mừng kỷ niệm 65 năm Ngày truyền thống HS, SV.
Theo đó, tối 9.1 sẽ diễn ra Lễ kỷ niệm 65 năm Ngày truyền thống học sinh, sinh viên và Hội Sinh viên Việt Nam, tuyên dương 40 “Sinh viên 5 tốt” và 8 “Học sinh 3 rèn luyện” năm 2015. Tối 10.1 diễn ra 2 cuộc thi “Nét đẹp học đường” năm 2015 và “Giai điệu xanh”.
Ngoài ra, trong 2 ngày 9 và 10.1, Ngày hội văn hóa - văn nghệ, thể dục- thể thao học sinh, sinh viên năm 2015 cũng sẽ được tổ chức với nhiều nội dung như: tổ chức các trò chơi dân gian (đập ấm, đua xe đạp chậm, kéo co, cướp cờ, thi nấu cơm nồi đất), thi đấu thể thao (bóng đá, bóng chuyền nam, bóng chuyền nữ).
NGUYÊN SƯƠNG