TRƯỜNG CAO ĐẲNG NGHỀ QUY NHƠN:
Tổ chức Hội thi thiết bị và đồ dùng dạy học tự làm
(BĐ) - Ngày 11.5, Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn đã tổ chức Hội thi thiết bị và đồ dùng dạy học tự làm năm 2013.
Tham gia hội thi có 7 thiết bị dạy học của giáo viên các khoa Điện, Cơ khí, Công nghệ ôtô, Điện tử, gồm: Chế tạo trục gá dao máy phay ngang và ổ dao phay mặt đầu, phục hồi máy mài dao đa năng, thiết bị chiết rót tự động, thiết bị hệ thống điều hòa trung tâm, mô hình xe ô tô tập lái, bộ nguồn ổn áp DC hiển thị số dùng cho các thí nghiệm mạch điện tử, mô hình “Sản xuất tự động trong nhà máy công nghiệp” sử dụng vi điều khiển. 5 đồ dùng dạy học của giáo viên các khoa Đại cương, Công nghệ thông tin, Kinh tế tổng hợp, Cơ khí, gồm: Bình trung chuyển khí nén ngưng tụ nước, sổ tay “Hệ thống sơ đồ kế toán tại doanh nghiệp sản xuất”, chuyển động thẳng đều trên đệm không khí, thiết kế website Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn, bảo vệ chương trình tiếng Anh Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn.
Ông Ngô Xuân Thủy, Hiệu trưởng Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn, cho biết: Hội thi nhằm nâng cao tay nghề cho giáo viên, bổ sung cho trường nhiều thiết bị và đồ dùng dạy học tự làm phục vụ công tác giảng dạy, giúp tiết kiệm hàng trăm triệu đồng mua thiết bị. Những thiết bị, đồ dùng này khi áp dụng vào đào tạo đều sát với nhu cầu thực tế nên học viên ra nghề có tay nghề vững vàng.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC