Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh tặng quà cho bệnh nhân ở Hoài Ân
Ngày 9.1, Hội Bảo trợ Bệnh nhân nghèo (BTBNN) tỉnh đã đến thăm và tặng quà (500 ngàn đồng/suất) cho 20 bệnh nhân nghèo đang điều trị tại Trung tâm Y tế huyện Hoài Ân; tặng 2 bếp ăn tình thương tại Trung tâm Y tế huyện Hoài Ân và Trường Phổ thông dân tộc nội trú Hoài Ân, mỗi bếp 5 triệu đồng.
Nhân dịp này, ông Nguyễn Tấn Hiểu, Chủ tịch Hội BTBNN tỉnh, đã làm việc với lãnh đạo UBND và Hội CTĐ huyện Hoài Ân nhằm chuẩn bị cho Đại hội thành lập Hội BTBNN huyện Hoài Ân trong năm 2015.
VĂN HÙNG