Bế mạc 2 lớp sơ cấp nghề chăn nuôi thú y cho nông dân Hoài Ân
(BĐ) - Ngày 6.1, Trung tâm hướng nghiệp và dạy nghề Hoài Ân đã tổ chức bế giảng 2 lớp nghề nuôi và phòng, điều trị bệnh bò cho nông dân 2 xã Ân Phong và Ân Thạnh. Sau 3 tháng, với hình thức cầm tay chỉ việc, các học viên đã biết cách chọn giống, trồng cỏ, chế biến thức ăn, vỗ béo cho trâu, bò; cách nhận biết một số bệnh tật và dùng các thuốc thú y để phòng và điều trị cho trâu, bò. Trên 75% số học viên có kết quả học tập xuất sắc và mạnh dạn hơn trong chăn nuôi, phát triển kinh tế hộ gia đình, góp phần xây dựng nông thôn mới.
H.T