Liên hiệp các Hội KH-KT tỉnh chủ trì tổ chức Cuộc thi Sáng tạo Thanh thiếu niên nhi đồng
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thị Thu Hà đã có quyết định điều chỉnh đơn vị chủ trì Ban Tổ chức Cuộc thi Sáng tạo Thanh thiếu niên nhi đồng tỉnh Bình Định lần thứ II năm 2014-2015 là Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh. Trước đó, Cuộc thi được giao cho Tỉnh đoàn chủ trì.
Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh có trách nhiệm chủ trì, phối hợp với Tỉnh đoàn và các cơ quan liên quan thống nhất đề xuất UBND tỉnh về việc tổ chức Cuộc thi Sáng tạo Thanh thiếu niên nhi đồng toàn quốc hàng năm trên địa bàn tỉnh.
THU HIỀN