Hoài Nhơn: Đưa vào sử dụng 30 công trình xây dựng cơ bản
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND huyện Hoài Nhơn Phạm Trương, cho biết: Năm 2014, Hoài Nhơn đã triển khai xây dựng mới 31 công trình trong danh mục xây dựng cơ bản và 19 công trình chuyển tiếp, trong đó có 30 công trình hoàn thành và đưa vào sử dụng. Tổng giá trị khối lượng thực hiện các công trình trên 225 tỉ đồng, cao hơn năm trước là 77,745 tỉ đồng.
Một số công trình trọng điểm và có vốn đầu tư lớn như: Đền thờ Liệt sĩ huyện; đường giao thông từ Quốc lộ 1A đến Khu di tích Danh nhân Văn hóa Đào Duy Từ; kè chống xói lở bờ biển Tam Quan; đập ngăn mặn Ông Khéo; kè chống xói lở thôn Công Thạnh (giai đoạn 1); kè chống xói lở thôn Thạnh Xuân Đông (giai đoạn 1); kè chống xói lở khu dân cư thôn Phú An ( giai đoạn 1); các điểm tái định cư mở rộng Quốc lộ 1A...
T.SỸ