Tàu SAR 413 đã đưa 12 ngư dân trên tàu cá BĐ 91377 - TS vào bờ an toàn
(BĐ) - Sáng 20.1, tàu SAR 413 của Trung tâm Tìm kiếm cứu nạn hàng hải Khu vực 3 (Vung Tàu MRCC) đã lại dắt tàu cá BĐ 91377 - TS cùng 12 thuyền viên cập cảng Phú Qúy (tỉnh Bình Thuận) an toàn và tiến hành bàn giao cho Bộ đội Biên phòng Bình Thuận.
Như Báo Bình Định đã đưa tin, vào ngày 17.1, tàu cá BĐ 91377 - TS do ông Trương Hoài Liêu (trú xã Hoài Hải, huyện Hoài Nhơn) làm thuyền trưởng, đang đánh bắt thủy sản thì bị chết máy trôi dạt tại vùng biển tỉnh Ninh Thuận và cách bờ khoảng 100 hải lý. Nhận được tin báo, Vung Tau MRCC đã điều tàu SAR 413 ra ứng cứu. Đến 5 giờ 45 phút ngày 19.1, tàu SAR 413 đã tiếp cận được tàu cá BĐ 91377 - TS cùng 12 ngư dân trên tàu. Để đảm bảo an toàn tính mạng cho 12 ngư dân trên tàu, lực lượng cứu hộ đã triển khai ngay công tác chăm sóc sức khỏe, động viên tinh thần với thuyền viên bị nạn; đồng thời, đưa toàn bộ ngư dân lên tàu để đưa vào bờ.
TRỌNG LỢI