Thanh tra, kiểm tra an toàn thực phẩm Tết từ ngày 26.1
(BĐ) - Từ ngày 26.1 đến ngày 6.2, 3 đoàn thanh tra liên ngành của tỉnh sẽ thực hiện thanh tra, kiểm tra về an toàn thực phẩm (ATTP) trong dịp Tết Nguyên đán Ất Mùi - năm 2015 tại tất cả 11/11 huyện, thị xã, thành phố.
Về đối tượng thực hiện, đối với sản phẩm thực phẩm, tập trung kiểm tra các nhóm thực phẩm: sữa và các sản phẩm từ sữa; thịt và các sản phẩm từ thịt; nước uống đóng chai, nước giải khát các loại, nước khoáng thiên nhiên đóng chai, nước đá; sản phẩm chế biến từ thủy sản và các sản phẩm nước chấm chế biến từ nguyên liệu không phải từ thủy sản; rượu sản xuất trong nước, rượu nhập khẩu; bánh, kẹo…
Đối với cơ sở thực phẩm, tập trung kiểm tra các cơ sở sản xuất, chế biến thực phẩm có nguy cơ cao: cơ sở kinh doanh thức ăn đường phố, cơ sở chế biến thức ăn đóng gói sẵn dùng ăn ngay, cơ sở sản xuất có quy mô nhỏ, phục vụ rộng rãi nhu cầu nhân dân trong dịp Tết Nguyên đán Ất Mùi 2015.
Các nội dung cụ thể cần tập trung thanh tra, kiểm tra là công bố hợp quy/công bố phù hợp quy định ATTP; ghi nhãn và quảng cáo sản phẩm thực phẩm; giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện vệ sinh ATTP; điều kiện bảo đảm ATTP đối với cơ sở, trang thiết bị, dụng cụ, con người; quy trình chế biến, bảo quản, vận chuyển thực phẩm; nguồn gốc nguyên liệu, phụ gia, chất hỗ trợ chế biến dùng trong sản xuất thực phẩm...
NGUYỄN VĂN TRANG