Phê duyệt quy hoạch chi tiết xây dựng Cụm công nghiệp Hoài Hương
UBND tỉnh Bình Định vừa có quyết định phê duyệt quy hoạch chi tiết xây dựng tỉ lệ 1/500 Cụm công nghiệp Hoài Hương, huyện Hoài Nhơn.
Theo đó, Cụm công nghiệp Hoài Hương được đầu tư xây dựng ở thôn Thiện Đức, xã Hoài Hương, huyện Hoài Nhơn, quy mô 11,8 ha. Các ngành nghề thu hút đầu tư vào Cụm công nghiệp Hoài Hương bao gồm: chế biến thủy sản, nước mắm, dịch vụ hậu cần nghề cá, sản xuất gia công cơ khí và sản xuất hàng tiêu dùng khác không gây ô nhiễm môi trường.
Việc quy hoạch Cụm công nghiệp Hoài Hương để phục vụ đầu tư phát triển công nghiệp, thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội trên địa bàn huyện Hoài Nhơn.
XUÂN NGUYÊN
Làm mắm và chế biến hải sản mà để đảm về môi trường hơi khó đó các bác ạ !