Phê duyệt danh sách 15 đội viên trúng tuyển vào Dự án 500
(BĐ)- Chủ tịch UBND tỉnh vừa ra Quyết định số 249/QĐ-UBND phê duyệt Danh sách trí thức trẻ đạt kết quả tuyển chọn tham gia Đề án Thí điểm tuyển chọn trí thức trẻ tình nguyện về các xã tham gia phát triển nông thôn, miền núi giai đoạn 2013-2020 tỉnh Bình Định (gọi tắt là Đề án 500) theo đề nghị của Hội đồng Tuyển chọn trí thức trẻ và Sở Nội vụ.
Chủ tịch UBND tỉnh đã giao cho Sở Nội vụ chủ trì phối hợp với Chủ tịch UBND các huyện An Lão, Vân Canh, Vĩnh Thạnh, Hoài Nhơn, Phù Cát, Phù Mỹ chỉ đạo cho cấp uỷ, chính quyền xã thực hiện quy trình, thủ tục để bố trí đội viên của Đề án về xã công tác sau khi kết thúc khoá bồi dưỡng theo chương trình của Ban Quản lý dự án 600 Phó Chủ tịch xã Bộ Nội vụ.
Ông Ngô Văn Hương, Phó Giám đốc Sở Nội vụ, cho biết, tiêu chí để lựa chọn đội viên trúng tuyển là những người có điểm thi cộng với điểm ưu tiên cao nhất, dựa theo từng chỉ tiêu chức danh và chỉ tiêu của 6 huyện.
Được biết, có tổng cộng 233 ứng viên đăng ký đủ điều kiện để tham gia phỏng vấn tuyển chọn. Căn cứ vào tỉ lệ chỉ tiêu/ứng viên thì tỉ lệ là 1 “chọi” 15,53. Trong 233 ứng viên dự phỏng vấn có 5 người có trình độ thạc sĩ, 1 người tốt nghiệp đại học loại Xuất sắc, 15 người tốt nghiệp loại Giỏi. Tuy nhiên, trong cuộc phỏng vấn tổ chức vào ngày 27.9.2014, có 185 tham gia, còn 48 người bỏ cuộc.
THU HÀ