Các CCN và khu chế biển thủy sản ở Hoài Nhơn: Thu hút 34 DN sản xuất ổn định, với tổng vốn đầu tư 700 tỉ đồng
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND huyện Hoài Nhơn Phạm Trương cho biết: Trên địa bàn huyện Hoài Nhơn hiện có 8 cụm công nghiệp và 1 khu chế biến thủy sản tập trung,thu hút 34 doanh nghiệp, cơ sở sản xuất ổn định, với vốn đầu tư 700 tỉ đồng.
Trong năm 2014, nhiều doanh nghiệp đã đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng, lắp đặt dây chuyền thiết bị sản xuất hiện đại; đồng thời, đẩy mạnh xúc tiến thương mại, mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm nên hoạt động sản xuất - kinh doanh đạt hiệu quả và giải quyết việc làm ổn định cho 5.300 lao động tại địa phương.
T.SỸ