Tin vắn 5.2
Ngày 4.2 Trường Chính trị tỉnh đã tổ chức bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị-hành chính khóa 24 (2013-2015) tại huyện An Lão. Tham gia khóa học có 84 học viên (30 học viên là người dân tộc thiểu số). Kết thúc khóa học có 82 học viên được cấp bằng tốt nghiệp, trong đó có 94% học viên đạt loại khá, giỏi, có 9 cá nhân được Hiệu trường Trường Chính trị tỉnh khen thưởng vì đã đạt thành tích xuất sắc trong học tập, rèn luyện và xây dựng lớp trong toàn khóa học.
HOÀNG NAM QUỐC
Ngày 4.2, huyện Vân Canh đã nghiệm thu và đưa vào sử dụng Nhà văn hóa thôn 3, thị trấn Vân Canh. Công trình có diện tích sử dụng gần 200 m2, chi phí xây dựng hơn 750 triệu đồng do huyện Tuy Phước - đơn vị kết nghĩa với huyện Vân Canh hỗ trợ.
QUANG HƯNG
Tối 3.2, Giải bóng chuyền, cầu lông CB, CC ngành GD&ĐT năm 2015 đã diễn ra tại Nhà thi đấu Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh. Tham gia giải lần này có hơn 300 VĐV là giáo viên, cán bộ, công chức đến từ 10 Phòng GD&ĐT, 45 trường THPT và trực thuộc. Đây là một trong những hoạt động của ngành GD&ĐT nhằm chào mừng 85 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam; 40 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước. Dự kiến giải sẽ bế mạc vào tối 6.2.
LÊ CƯỜNG
Tối 3.2, phường Lý Thường Kiệt tổ chức đêm văn nghệ Mừng Đảng mừng Xuân Ất Mùi 2015. Tại đêm văn nghệ, phường Lý Thường Kiệt tặng 11 suất quà (mỗi suất quà gồm một số nhu yếu phẩm và 1 triệu đồng) cho 11 hộ thoát nghèo trong năm 2014. Ngoài ra, 50 hộ gia đình nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của phường cũng được nhận 50 suất quà (300 ngàn đồng/suất).
AN NAM
Tối 3.2, Đoàn công tác Ngân hàng TMCP Quân đội - Chi nhánh Bình Định tổ chức thăm và tặng 26 suất quà (mỗi suất trị giá 200 ngàn đồng, gồm tiền mặt và một số bánh, kẹo, mứt tết) cho 26 hộ gia đình nghèo và cận nghèo ở phường Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn.
VIẾT HIỀN
Chiều 4.2, CLB Nhà báo nữ đã tổ chức Đại hội nhiệm kỳ III (2014 - 2019). Nhiệm kỳ qua, ngoài những hoạt động chuyên môn, CLB còn phối hợp với nhiều cá nhân, đơn vị tổ chức nhiều hoạt động từ thiện, nhân đạo. Đại hội bầu Ban Chấp hành mới gồm 5 thành viên, trong đó chị Nguyễn Thị Bích Sương, Báo Bình Định được bầu làm Chủ nhiệm CLB.
H.YẾN