ĐH Quy Nhơn và Cao đẳng Bình Định tham gia chương trình “Hành trình Bài ca Sinh viên 2015”
Hội Sinh viên Trường Đại học Quy Nhơn và Hội Sinh viên Trường Cao đẳng Bình Định sẽ tham gia Chương trình “Hành trình bài ca sinh viên”, tranh tài cùng với các trường trên địa bàn các tỉnh thuộc cụm 5: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Thừa Thiên Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Phú Yên, Khánh Hòa, Đăk Lăk, Kon Tum, Lâm Đồng, Gia Lai.
Trong đó, Hội Sinh viên Trường Đại học Quy Nhơn tham gia “Hành trình bài ca sinh viên” với 3 tiết mục: Mash up Xôn xang cao nguyên, Cây đàn sinh viên, H'ren lên rẫy. Hội Sinh viên Trường Cao đẳng Bình Định tham gia 3 tiết mục: Bức thư tình đầu tiên, Son và Wait. Chung kết cụm 5 dự kiến diễn ra tại Thừa Thiên Huế vào ngày 17.4.2015.
“Hành trình bài ca sinh viên” do Tổng Công ty Viễn thông Quân đội (Viettel) vừa phối hợp với Trung ương Hội Sinh viên Việt Nam tổ chức, diễn ra trên phạm vi toàn quốc với 250 trường Đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp tham gia trong thời gian từ 9.1 - 19.5.2015. Với chủ đề ca ngợi Đảng, Bác Hồ, quê hương, đất nước, tuổi trẻ, tình yêu, ca ngợi truyền thống hào hùng của sinh viên, Hội Sinh viên Việt Nam, chương trình là một sân chơi sáng tạo, là điểm hẹn của các tài năng nghệ thuật trong giới học sinh sinh viên, dưới sự hỗ trợ, tư vấn của nhiều nghệ sỹ nổi tiếng.
Tham gia hành trình, các thí sinh sẽ trải qua 4 vòng: sơ khảo, chung khảo, chung kết 8 khu vực và chung kết toàn quốc. Tại vòng chung kết toàn quốc (dự kiến được tổ chức vào đúng ngày sinh nhật Bác - 19.5.2015), Ban tổ chức sẽ chọn ra 3 tập thể và 3 cá nhân xuất sắc nhất để trao giải Nhất, Nhì, Ba, cùng 13 giải khuyến khích tập thể và 13 giải khuyến khích cá nhân. Tổng giá trị giải thưởng lên tới hơn 500 triệu đồng.
THIÊN TRÚC