Hội Khuyến học tỉnh đón nhận Huân chương Lao động hạng Ba
(BĐ) - Ngày 5.2, Hội Khuyến học tỉnh đã tổ chức Hội nghị triển khai công tác khuyến học năm 2015.
Theo chương trình công tác, sắp tới, hội khuyến học các cấp sẽ tập trung đẩy mạnh phong trào Học tập suốt đời trong gia đình, dòng họ, cộng đồng, đơn vị; phấn đấu các đơn vị chỉ đạo điểm đều đạt danh hiệu Dòng họ học tập, Cộng đồng học tập, Đơn vị học tập; tiếp tục phát triển tổ chức Hội ở cơ quan, đơn vị; tích cực đề xuất giải quyết dứt điểm những tồn đọng về chế độ đối với Hội đặc thù ở 2 cấp (huyện và xã) theo quyết định của UBND tỉnh. Hội khuyến học tỉnh và hội khuyến học các cấp tiếp tục quan tâm hỗ trợ việc học tập trong và ngoài nhà trường...
Dịp này, Hội Khuyến học tỉnh tổ chức đón nhận Huân chương Lao động hạng Ba do Chủ tịch nước trao tặng cho đơn vị có thành tích xuất sắc trong công tác khuyến học, khuyến tài giai đoạn 2009-2013.
NGỌC TÚ