Huyện Hoài Ân: Tổ chức Lễ trao tặng danh hiệu Bà mẹ Việt Nam anh hùng, Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân
Ngày 6.2, UBND huyện Hoài Ân long trọng tổ chức Lễ phong tặng và truy tặng danh hiệu vinh dự nhà nước Bà mẹ Việt Nam anh hùng (đợt 2- năm 2014) cho 14 bà mẹ đã có nhiều cống hiến, hy sinh cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc; truy tặng danh hiệu Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân cho liệt sĩ Huỳnh Chí (sinh năm 1940, quê quán xã Ân Hảo Tây) đã có thành tích đặc biệt xuất sắc trong cuộc kháng chiến chống Mỹ, cứu nước.
Thừa ủy nhiệm của Chủ tịch nước, lãnh đạo huyện Hoài Ân đã trao danh hiệu Bà mẹ Việt Nam anh hùng cho 2 bà mẹ, thân nhân của 12 bà mẹ và danh hiệu Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân cho thân nhân liệt sĩ Huỳnh Chí; và khẳng định trong những năm qua, Đảng và chính quyền huyện Hoài Ân đã luôn quan tâm, chăm lo đời sống vật chất, tinh thần cho các gia đình chính sách, tạo điều kiện thuận lợi cho các gia đình lao động sản xuất, học tập, góp phần xây dựng quê hương.
VĂN HÙNG