HỘI BẢO TRỢ BỆNH NHÂN NGHÈO TỈNH:
Tổ chức “Xuân yêu thương bệnh nhân nghèo”
(BĐ)- Thuộc chương trình “Xuân yêu thương bệnh nhân nghèo”, ngày 6.2, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh đã thăm, tặng 17 suất quà cho bệnh nhân nghèo đang điều trị tại Trung tâm Y tế Hoài Nhơn và 40 suất quà cho bệnh nhân nghèo Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần Hoài Nhơn (huyện Hoài Nhơn) với tổng trị giá 15 triệu đồng (ảnh). Dịp này, Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh cũng trao tặng 3 triệu đồng cho Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần Hoài Nhơn để tổ chức cho bệnh nhân vui xuân đón Tết.
Cùng ngày, đoàn đã đến thăm, trao 8 triệu đồng của Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng cho 4 bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo có hoàn cảnh khó khăn: Huỳnh Thị Thảo, thôn Giao Nam, xã Hoài Hải, mắc bệnh bướu cổ, nhiễm độc giáp (2 triệu đồng); 2 chị em Huỳnh Thị Thảo Vy và Huỳnh Long An, ở xóm 4, thôn Tài Lương 3, xã Hoài Thanh Tây, mắc bệnh thiếu máu huyết tán (3 triệu đồng); chị Hồ Thị Thảo ở thôn Trung Tín 2, thị trấn Tuy Phước, huyện Tuy Phước, bị bệnh tim (3 triệu đồng).
Theo kế hoạch, Hội tiếp tục phối hợp với Hội Nữ doanh nhân tỉnh, Câu lạc bộ Nhà báo nữ tỉnh, Công ty TNHH Xây dựng Tân Phương chuẩn bị tặng 613 suất quà (122,6 triệu đồng) cho bệnh nhân nghèo tại các BVĐK tỉnh, Bệnh viện Phong - Da liễu Trung ương Quy Hòa, Bệnh viện Lao và Bệnh phổi Bình Định, Bệnh viện Tâm thần Bình Định vào ngày 10.2 (22 tháng Chạp) sắp tới.
HÀ THANH