Phê duyệt nhiệm vụ thiết kế quy hoạch xây dựng làng nghề rượu Bàu Đá
(BĐ) - UBND tỉnh đã phê duyệt nhiệm vụ thiết kế quy hoạch chi tiết xây dựng tỉ lệ 1/500 làng nghề rượu Bàu Đá (thôn Cù Lâm, xã Nhơn Lộc, thị xã An Nhơn), với diện tích khoảng 10ha. Đơn vị tư vấn lập nhiệm vụ quy hoạch là Công ty tư vấn Thiết kế - Đầu tư xây dựng Gốc Việt Quy Nhơn.
Quy hoạch xây dựng Làng nghề rượu Bàu Đá nhằm phát triển sản phẩm làng nghề gắn với dịch vụ du lịch, đưa làng nghề trở thành điểm đến hấp dẫn, gắn kết với các tour du lịch của tỉnh. Đồng thời, xây dựng phát triển không gian làng nghề phù hợp với đặc điểm tập quán sinh hoạt, sản xuất của dân cư, bảo tồn và phát huy các yếu tố truyền thống của làng nghề. Đây cũng là cơ sở pháp lý cho việc phát triển dân cư và kết cấu hệ thống hạ tầng, quản lý đầu tư xây dựng theo quy hoạch.
UBND tỉnh yêu cầu hoàn thành đồ án quy hoạch không quá 6 tháng.
THU HIỀN