Vân Canh: Khởi công xây dựng nhà máy chế biến tinh bột sắn
Công ty TNHH một thành viên Nguyên Liêm vừa tổ chức khởi công xây dựng nhà máy chế biến tinh bột sắn ở làng Hòn Mẻ, xã Canh Thuận, huyện Vân Canh. Công trình có vốn đầu tư 200 tỉ đồng (riêng chi phí đền bù để giải phóng mặt bằng xây dựng nhà máy là 6 tỉ đồng).
Nhà máy được xây dựng trên diện tích 20 ha, công suất thiết kế 700 tấn củ mì tươi/ngày. Theo kế hoạch, nhà máy sẽ hoàn thành và đưa vào sử dụng trong tháng 7.2015. Công ty TNHH một thành viên Nguyên Liêm khẳng định sẽ đảm bảo mua hết lượng củ mì trên địa bàn huyện Vân Canh và các địa phương lân cận.
HẠNH PHÚC