Thăm, tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt
Ngày 10.2, Sở LĐ-TB&XH đã thăm và tặng 200 suất quà (trị giá 200ngàn đồng/suất) cho trẻ em hai huyện An Lão và Phù Mỹ (mỗi địa phương 100 suất) nhằm chia sẻ, động viên, góp phần giúp các em vui Xuân đón Tết đầm ấm.
Trước đó, Sở LĐ-TB&XH cũng đã trích kinh phí từ Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh, ủy quyền cho Phòng LĐ-TB&XH các địa phương còn lại tổ chức đi thăm và tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn, mỗi địa phương 50 suất (mỗi suất 200.000 đồng).
Tổng giá trị thăm hỏi và tặng quà đợt này là 130 triệu đồng.
NGUYỄN VĂN HÙNG
(Sở LĐ-TB&XH)