TP Quy Nhơn được cấp nhiều trang thiết bị PCTT
(BĐ) - Thông tin từ Hội CTĐ tỉnh, nhằm hỗ trợ quản lý rủi ro thiên tai một cách hiệu quả, thời gian qua, Hội đã tiến hành trao các trang thiết bị phòng chống thiên tai (PCTT) cho 3 phường Thị Nại, Hải Cảng và Nhơn Bình (TP Quy Nhơn).
Cụ thể, Tỉnh hội đã trang bị áo mưa PCTT, áo phao, phao cứu hộ, đài radio, túi dây cứu hộ, máy bộ đàm, mũ bảo hộ lao động, bộ đèn neon, bình điện ắc quy, máy tính xách tay, bộ dụng cụ cứu thương cá nhân, điện thoại di động có GPS, màn chống muỗi, túi ngủ, ba-lô, đèn pin, thuốc lọc nước, bộ đồ nấu ăn… Gần đây nhất, vào sáng 9.2, Hội bổ sung thêm 3 máy phát điện, 3 bộ âm thanh lưu động và 34 loa cầm tay (mỗi khu phố của 3 phường trên sẽ được trang bị từ 1-2 loa cầm tay). Tổng giá trị trang thiết bị PCTT đã trao ước tính khoảng 375 triệu đồng.
Hoạt động này nằm trong khuôn khổ dự án “Thoát nước và chống ngập úng ở các đô thị quy mô vừa vùng duyên hải Việt Nam”, đang triển khai tại TP Quy Nhơn, do Cơ quan hợp tác quốc tế Đức (GIZ) tài trợ, thông qua Hội CTĐ Đức (GRC) và Trung ương Hội CTĐ Việt Nam.
N.M