Bánh tét bánh chưng nghĩa tình
Đêm 28 tháng Chạp (ngày 16.2), nhiều người dân đi ngang qua Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao TP Quy Nhơn (47 Nguyễn Huệ, TP Quy Nhơn) đã ngạc nhiên khi thấy hàng dài nồi nấu bánh chưng, bánh tét cùng “đỏ lửa”để đem đến những chiếc bánh nghĩa tình sẻ chia cho các hộ gia đình khó khăn cùng đón Tết Ất Mùi.
Cuộc thi làm bánh chưng bánh tét lần đầu tiên được Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao TP Quy Nhơn phối hợp với Hội Chữ thập đỏ TP Quy Nhơn tổ chức. Đây là Cuộc thi mang nhiều ý nghĩa nên nhận được sự chung tay góp sức của 17 cá nhân, doanh nghiệp, đơn vị ủng hộ 62 triệu đồng kinh phí tổ chức.
Ông Lê Hồng Sơn, Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao TP Quy Nhơn, cho biết: “Cuộc thi không chỉ góp phần bảo tồn nét đẹp văn hóa truyền thống trong ngày Tết cổ truyền mà còn có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện tinh thần tương thân, tương ái của cộng đồng. Khoảng 1.600 cây bánh tét, bánh chưng do các đơn vị tham gia cuộc thi làm ra cộng với bánh đặt thêm từ kinh phí ủng hộ theo tinh thần xã hội hóa sẽ dành tặng cho hơn 300 hộ nghèo trên địa bàn thành phố...”.
Sau nghi thức khai mạc vào cuối giờ chiều 28 tháng Chạp, các đội đã nổi lửa nấu bánh. 48 nghệ nhân làm bánh đến từ 16 phường, xã trên địa bàn TP Quy Nhơn đã tung ra “bí quyết” để có được những chiếc bánh chưng, bánh tét thơm ngon tặng người nghèo. Nghệ nhân Phan Thị Liễu, phường Bùi Thị Xuân, chia sẻ: “Để có bánh ngon, phải chọn nguyên liệu là lá dong tươi, lá chuối hột to bản, đều nhau, không bị rách. Gạo nếp là nguyên liệu chính của bánh nên càng phải lựa chọn kĩ càng từ những loại nếp thơm ngon thượng hạng, hạt to đều, vừa thu hoạch. Đậu xanh được chọn là loại hạt tròn, lòng vàng nguyên hạt thì bánh mới ngon và đẹp mắt. Thịt heo là thịt ba rọi để bánh không quá khô mà có vị béo đậm đà. Gia vị thì phối hợp nhiều loại nhưng không được dùng nước mắm vì bánh sẽ chóng bị thiu. Bánh đem luộc hơn 10 tiếng, khi nấu phải để lửa liu riu thì bánh mới ngon…”.
Đêm 28 tháng Chạp, khoảng sân của Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao TP Quy Nhơn bập bùng ánh lửa ấm cùng những tiếng cười nói của các thế hệ già, trẻ cùng quây quần canh nồi bánh chưng. Chị Đặng Thị Phương Thảo, đoàn viên ở phường Trần Hưng Đạo, tâm sự: “Cảnh gói bánh, nấu bánh cùng mọi người trong phường đem đến cảm giác thân thuộc như hồi còn nhỏ, gia đình tôi vẫn tự làm và nấu bánh chưng ăn Tết. Tôi cũng rất vui khi được góp sức tạo nên những món quà ý nghĩa tặng người nghèo…”.
Sáng 29 tháng Chạp, bánh được vớt ra từ các nồi bày lên thành hàng dài trên các bàn, khiến nhiếu người thấy nôn nao muốn nếm thử. Ban Giám khảo Cuộc thi đã đến từng bàn ăn thử bánh và nghe thuyết trình về bánh. Kết quả: phường Nguyễn Văn Cừ đoạt giải Nhất; các phường Quang Trung, Trần Quang Diệu cùng đoạt giải Nhì; các phường Bùi Thị Xuân, Ngô Mây, Đống Đa, Lí Thường Kiệt cùng đoạt giải Ba.
Ông Nguyễn An Pha, Chủ tịch Hội Văn học - Nghệ thuật Bình Định, kiêm Trưởng Ban Giám khảo, nhận xét: “Mỗi đội có cách gói và nấu bánh riêng nhưng tất cả đều đảm bảo theo cách thức truyền thống, hương vị thơm ngon, đậm đà. Một số đội còn trang trí mâm bánh đẹp, kèm theo dưa kiệu, thịt heo… ăn rất ngon”.
Từ những sản phẩm giàu tinh thần nhân văn của cuộc thi, mỗi hộ gia đình nghèo đã được tặng 2 cây bánh tét, bánh chưng ăn Tết. Trên đường đi bán vé số, bà Nguyễn Thị Bảy (75 tuổi) tranh thủ ghé lại nhận bánh trong niềm vui. Theo chân bà Bảy về ngôi nhà nhỏ rộng chưa đến 13m2 trong con hẻm ngoằn ngoèo ở khu vực 6, phường Lê Lợi, thấy bà trang trọng đặt chiếc bánh lên bàn thờ chồng và con trai, phía trên có bằng Tổ quốc Ghi công liệt sĩ Nguyễn Văn Phục - con trai đầu của bà Bảy. “Chồng mất cách đây 2 năm, giờ tôi ngày nào cũng đi bán vé số để kiếm vài ba chục góp phần nuôi con gái bị tâm thần, con trai bị tai nạn. Nhà khó khăn nên có được những chiếc bánh giàu tình nghĩa để chưng lên bàn thờ ngày Tết, tôi thấy ấm lòng…” - bà Bảy xúc động tâm sự.
HOÀI THU