Tổ chức hoạt động hưởng ứng Tuần lễ Quốc gia ATVSLĐ-PCCN lần thứ 17
(BĐ) - UBND tỉnh vừa ban hành Quyết định số 218/QĐ-UBND về Kế hoạch tổ chức các hoạt động hưởng ứng Tuần lễ Quốc gia về An toàn vệ sinh lao động - Phòng chống cháy nổ (ATVSLĐ-PCCN) lần thứ 17 - 2015 trên địa bàn tỉnh.
Chủ đề hoạt động của Tuần lễ quốc gia về ATVSLĐ-PCCN lần này là: “Mỗi doanh nghiệp, người lao động chủ động các biện pháp phòng ngừa tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp và cháy nổ để bảo vệ chính mình, doanh nghiệp và xã hội”. Tuần lễ hướng đến mục đích nâng cao nhận thức và trách nhiệm của người sử dụng lao động, người lao động, các cấp, các ngành và toàn dân đối với công tác ATVSLĐ-PCCN; đẩy mạnh cải thiện điều kiện lao động tại nơi làm việc, hướng tới “xây dựng và phát triển văn hóa an toàn trong lao động”, góp phần đảm bảo phát triển kinh tế - xã hội bền vững.
Các hoạt động hưởng ứng Tuần lễ được tổ chức từ ngày 15.3 đến ngày 21.3. UBND tỉnh giao Ban chỉ đạo Tuần lễ Quốc gia ATVSLĐ - PCCN tỉnh hướng dẫn các cơ quan và các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất kinh doanh tổ chức các hoạt động hưởng ứng.
HÀ THANH